'Yan Bindiga Sun Kashe Ɗan Kasuwa da 'Yarsa Duk da Biyan Naira Miliyan 12 A Abuja
Wasu da ake zargin 'yan bindiga ne sun kashe wani ɗan kasuwa mazaunin Abuja, Muhammad Shuaibu, tare da 'yarsa mai shekaru 19, Fatima Muhammad, duk da cewa iyalansu sun biya kuɗin fansa har Naira miliyan 12 domin a sake su.
Yadda Aka Sace Su
Rahotanni sun bayyana cewa an sace marigayin da 'yarsa ne daga gidansu a wani yanki da ke kusa da Abuja a kwanakin baya. Bayan sace su, 'yan bindigar sun tuntuɓi iyalansu inda suka nemi kuɗin fansa kafin su sake su.
Majiyoyi daga iyalan sun ce bayan tattaunawa mai wahala, an samu damar tara kuɗin da aka nema, inda aka biya Naira Miliyan 12 domin ceton rayukansu.
Abin Takaici: An Kashe Su Duk da Biyan Kuɗin Fansa
Sai dai duk da biyan kuɗin fansar, rahotanni sun ce daga bisani 'yan bindigar sun kashe su, lamarin da ya girgiza al'umma tare da jefa iyalansu cikin tsananin jimami.
An ce daga baya ne aka gano gawarwakin mamatan, inda aka sanar da iyalansu su je su karɓa.
Fargaba Na Ƙaruwa Kan Tsaro
Wannan lamari ya sake tayar da hankulan jama'a kan matsalar tsaro, musamman yadda ake samun ƙaruwar sace-sacen mutane domin karɓar kuɗin fansa a babban birnin ƙasar da kewaye.
Comments
Post a Comment