Birtaniya Ta Tsaurara Matakan Tsaro Kafin Ziyarar Tinubu Zuwa Windsor Castle

Gwamnatin ƙasar Birtaniya ta sanar da tsaurara matakan tsaro da kuma takaita zirga-zirgar jiragen sama da ababen hawa a wasu yankuna, gabanin ziyarar da Shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu zai kai domin ganawa da Sarkin Birtaniya King Charles III a fadar Windsor Castle.

Rahotanni sun ce hukumomin tsaro da na zirga-zirga a Birtaniya sun fara ɗaukar matakan kariya domin tabbatar da tsaron shugaban na Najeriya yayin ziyarar tasa. Wannan ya haɗa da takaita zirga-zirgar jiragen sama a sararin samaniya kusa da wuraren da shugaban zai ziyarta, da kuma sanya ƙarin dokoki kan zirga-zirgar motoci a wasu manyan hanyoyi.

An bayyana cewa matakan tsaron sun kasance na wucin-gadi ne, kuma an tsara su ne domin kauce wa duk wata matsala da ka iya tasowa yayin da shugaban Najeriya zai gana da Sarkin Birtaniya a fadar Windsor.

Ziyarar na daga cikin shirye-shiryen hulɗar diflomasiyya tsakanin Nigeria da Birtaniya, inda ake sa ran shugabannin biyu za su tattauna kan batutuwan haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu, musamman a fannoni kamar tattalin arziki, kasuwanci da tsaro.

Masu lura da al’amuran diflomasiyya na ganin cewa irin wannan ziyara na taimakawa wajen ƙarfafa dangantaka tsakanin Najeriya da Birtaniya, duba da tarihin hulɗar da ke tsakanin ƙasashen biyu.

Comments

Popular posts from this blog

BREAKING: FG Approves 40% Pay Rise —Non-Academic Staff Left Out

Nigeria’s Ivory Towers in Ruins: An Investigative Look at the Dilapidated State of Nigerian Universities

BREAKING: US Finally Withdraws from WHO