An Kashe Wani Bayahude a Afirka ta Kudu Bayan Garkuwa da Shi, ‘Yan Sanda Sun Kama Mutane da dama


An samu gawar wani Bayahude ɗan ƙasar Afirka ta Kudu bayan an yi garkuwa da shi domin neman kuɗin fansa, lamarin da ya sa jami’an tsaro suka kama wasu mutane da ake zargi da hannu a kisan.

Rahotanni sun bayyana cewa mutumin, mai suna Steven Gruzd, ya ɓace ne a birnin Johannesburg bayan ya halarci wani taro a ranar Juma’a. Daga bisani, masu garkuwa da shi sun nemi a biya musu kuɗin fansa kafin su sake shi.

Sai dai, bayan bincike da aka gudanar, jami’an ‘yan sanda sun gano gawarsa bayan kwanaki kaɗan, lamarin da ya tabbatar da cewa an kashe shi.

Hukumomin tsaro sun sanar da cewa sun kama mutane biyar da ake zargi da hannu a garkuwa da kuma kisan. Ana zarginsu da aikata laifuffuka da suka haɗa da; garkuwa da mutum, kisa, da kuma fashi da makami.

Ana sa ran za a gurfanar da su a gaban kotu yayin da bincike ke ci gaba.

‘Yan sanda sun jaddada cewa har yanzu babu wata shaida da ke nuna cewa an kashe mutumin ne saboda ƙiyayya ga addininsa na Yahudanci. A cewar hukumomi, lamarin ya fi kama da garkuwa domin neman kuɗin fansa, wanda ya zama ruwan dare a wasu manyan birane na ƙasar.

Marigayin, Steven Gruzd, ƙwararren masani ne kuma mai bincike kan harkokin siyasa da shugabanci a Afirka. Ya yi aiki a wata cibiyar bincike ta harkokin ƙasa da ƙasa, inda ake ganin yana da suna wajen nazarin demokiraɗiyya da manufofin gwamnati a nahiyar Afirka.

Comments

Popular posts from this blog

BREAKING: FG Approves 40% Pay Rise —Non-Academic Staff Left Out

Nigeria’s Ivory Towers in Ruins: An Investigative Look at the Dilapidated State of Nigerian Universities

BREAKING: US Finally Withdraws from WHO