Gwamnatin Tarayya Ta Fitar da Jerin Sunaye 48 da Ake Zargi da Tallafa wa Ta’addanci


Abuja — Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta fitar da sabon jerin sunaye 48 na mutane da ƙungiyoyi da take zargi da hannu a tallafa wa ayyukan ta’addanci a ƙasar nan, a wani mataki mai tsauri na yaƙi da rashin tsaro.

Rahoton ya fito ne ta hannun Kwamitin Takunkumin Najeriya (NIGSAC) ƙarƙashin ofishin Mai Ba Shugaban Ƙasa Shawara kan Tsaro.

Gwamnati ta bayyana cewa mutanen da ke cikin jerin suna da alaƙa da:

Tara kuɗaɗen ta’addanci

Taimaka wa ƙungiyoyin ta’addanci da kayan aiki

Samar da hanyoyin tafiyar da kuɗin fansa.

Sadarwa da tsare-tsaren kai hare-hare

Ta ce matakin na daga cikin yunƙurin datse duk wata hanyar samun kuɗi ga masu ta da zaune tsaye a Najeriya.

🔴 Daga cikin ƙungiyoyin da aka lissafa akwai:

ISWAP (Islamic State West Africa Province)

Ansaru

IPOB

Gwamnatin ya ce waɗannan ƙungiyoyi sun daɗe suna cikin jerin ƙungiyoyin da aka haramta ko ake sa ido a kansu.

🔵 Rahoton ya kuma nuna cewa wasu fitattun mutane sun shiga cikin jerin, ciki har da:

Tukur Mamu – wanda aka danganta da tattaunawar fansa a rikicin jirgin Abuja–Kaduna

Simon Ekpa – mai fafutukar ɓallewa da ke zaune a ƙasar waje

Sauran mutane da dama ma an ce suna cikin jerin amma ba a bayyana cikakkun bayanansu ba.

🟡 Gwamnati ta ce ana zargin su da:

Taimaka wa ƙungiyoyin ta’addanci da kuɗi

Taka rawa wajen karɓar kuɗin fansa

Amfani da kasuwanci ko hanyoyin banki wajen tura kuɗaɗen da ba su dace ba

⚫A cewar rahoton:

Za a daskarar da duk wani asusu ko dukiya da ake zargi

Za a takaita mu’amalar kuɗi da su a bankuna

Za a ƙara bin diddigin duk wata hanyar da ake amfani da ita wajen tallafa wa ta’addanci

🟣Gwamnati ta ce wannan mataki ba na wasa ba ne, kuma yana cikin:

Yunƙurin kare rayuka da dukiyoyin ‘yan Najeriya

Da kuma cika alƙawuran ƙasa da ƙasa kan yaƙi da tallafa wa ta’addanci

Ta kuma bayyana cewa za a iya ƙara wasu sunaye a jerin nan gaba idan bincike ya tabbatar da hannu a aikata laifi.

Comments

Popular posts from this blog

BREAKING: FG Approves 40% Pay Rise —Non-Academic Staff Left Out

Nigeria’s Ivory Towers in Ruins: An Investigative Look at the Dilapidated State of Nigerian Universities

BREAKING: US Finally Withdraws from WHO